Aviation Institute
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

การเรียนอังกฤษเพื่อการบิน

2 posters

Go down

การเรียนอังกฤษเพื่อการบิน Empty การเรียนอังกฤษเพื่อการบิน

ตั้งหัวข้อ  golfcho Sat Jul 16, 2011 9:57 am

ผมอยากทราบว่า การสอบนักบิน จะต้องใช้ผลสอบภาษาอังกฤษ toeic ilest ในระดับที่เท่าไหร แล้วจะต้องใช้ผลสอบนี่้เมื่ออยู่ชั้นปีที่เท่าไหร ครับ

golfcho

ขึ้นไปข้างบน Go down

การเรียนอังกฤษเพื่อการบิน Empty Re: การเรียนอังกฤษเพื่อการบิน

ตั้งหัวข้อ  B737 Wed Jul 20, 2011 9:45 pm

golfcho พิมพ์ว่า:ผมอยากทราบว่า การสอบนักบิน จะต้องใช้ผลสอบภาษาอังกฤษ toeic ilest ในระดับที่เท่าไหร แล้วจะต้องใช้ผลสอบนี่้เมื่ออยู่ชั้นปีที่เท่าไหร ครับ

การทดสอบระดับภาษาสำหรับนักบินนั้นจะเป็น English ​Level ครับ โดยทั่วไปแล้วสายการบินต่างๆจะรับ English Level 4 ขึ้นไป แต่น้องยังไม่ต้องรีบร้อนไปสอบนะครับ ต้องรอเป็นศิษย์การบินที่ใกล้จะจบหลักสูตรซะก่อนเค้าถึงจะไปสอบกัน เพราะการวัดระดับภาษานี้จะต้องมีความรู้ด้านการบิน ศัพท์เฉพาะต่างๆด้วย ถ้าคนที่ยังไม่เคยเรียนด้านนี้จะยังไม่ทราบความหมายต่างๆ ในขั้นต้นน้องควรจะเรียนหรือฝึกการใช้ภาษาอังกฤษในชีวิตประจำวันให้คล่องก่อนครับ

B737

การเรียนอังกฤษเพื่อการบิน Empty Re: การเรียนอังกฤษเพื่อการบิน

ตั้งหัวข้อ  golfcho Thu Jul 21, 2011 7:32 pm

ครับ ขอบคุณมากครับ ผมจะเตรียมตัวครับเพื่อไปสอบเป็นนักบินพาณิชย์ให้ได้ครับ

golfcho

ขึ้นไปข้างบน