Aviation Institute
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

สอบถามเกียวกับหลักสูตรเทคโนโลยีบัณฑิต สาขาวิชานักบินพาณิชย์ค่ะ

2 posters

Go down

สอบถามเกียวกับหลักสูตรเทคโนโลยีบัณฑิต  สาขาวิชานักบินพาณิชย์ค่ะ Empty สอบถามเกียวกับหลักสูตรเทคโนโลยีบัณฑิต สาขาวิชานักบินพาณิชย์ค่ะ

ตั้งหัวข้อ  su06 Sun Oct 16, 2011 4:56 pm

อยากทราบว่าถ้าจบหลักสูตรเทคโนโลยีบัณฑิต สาขาวิชานักบินพาณิชย์แล้ว
สามารถเป็นนักบินได้ทันทีหรือเปล่าค่ะแล้วจบแล้วมีงานรองรับหรือเปล่า แล้วเงินเดือน ประมาณกี่บาท

su06

ขึ้นไปข้างบน Go down

สอบถามเกียวกับหลักสูตรเทคโนโลยีบัณฑิต  สาขาวิชานักบินพาณิชย์ค่ะ Empty Re: สอบถามเกียวกับหลักสูตรเทคโนโลยีบัณฑิต สาขาวิชานักบินพาณิชย์ค่ะ

ตั้งหัวข้อ  B737 Tue Oct 18, 2011 7:48 pm

su06 พิมพ์ว่า:อยากทราบว่าถ้าจบหลักสูตรเทคโนโลยีบัณฑิต สาขาวิชานักบินพาณิชย์แล้ว
สามารถเป็นนักบินได้ทันทีหรือเปล่าค่ะแล้วจบแล้วมีงานรองรับหรือเปล่า แล้วเงินเดือน ประมาณกี่บาท

ขอตอบอย่างนี้นะครับว่า สถาบันการบิน ม.รังสิต มีหน้าที่มอบความรู้และประสบการณ์ให้น้องๆเท่านั้น โดยเมื่อจบหลักสูตรจะได้รับ
1 ปริญญาตรีเทคโนโลยีบัณฑิต (นักบินพาณิชย์)
2 ใบอนุญาตินักบินส่วนบุคคล (PRIVATE PILOT LICENSE : PPL)
3 ใบอนุญาตินักบินพาณิชย์ดรี (COMMERCIAL PILOT LICENSE : CPL)
ซึ่งน้องสามารถนำไปใช้สมัครงานในฐานะ Qualified Pilot (ผู้ถือใบอนุญาตินักบินพาณิชย์แล้ว) เพื่อเข้าไปเป็นนักบินผู้ช่วยของสายการบินต่างๆได้ โดยขึ้นอยู่กับการพิจารณาของสายการบินเอง

B737

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน