Aviation Institute
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ถามเรื่องเกรด การเข้าการบิน

2 posters

Go down

ถามเรื่องเกรด การเข้าการบิน Empty ถามเรื่องเกรด การเข้าการบิน

ตั้งหัวข้อ  sealreload Sun Mar 18, 2012 4:19 am

คือว่า ผมเรียนสายศิลป์-อังกฤษ แล้วเกรดรวมผมได้แค่1.95 No

แล้วภาษา อังกฤษผมก็ได้แค่กิ๊กก๊อก เลยคิดว่าจะหยุดเรียน1ปีเต้มเพื่อไปเรียนอังกฤษ คณิต วิทยาศาสตร์ ใหม่

เพื่อเข้าเรียนการบิน แล้วเกรดแต่ละวิชาก็ต่ำมาก แล้วเวลายืนใบสมัครไปเค้าจะรับทุกคนไปสัมภาษณ์ ไหมครับเพราะเกรดผมต่ำกลัวเค้า

จะไม่พิจรณาเลย แต่ถ้าเข้าไปสัมภาษณ์ อาจจะคุยกับเค้าเรื่องความตั้งใจ เพราะกลัวมากกับการเสียเวลา1ปีเต้ม ที่ต้องหยุดไปปรับเรื่องการเรียนใหม่

นี้ละครับ

แก้ไขล่าสุดโดย sealreload เมื่อ Sun Mar 18, 2012 4:52 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง

sealreload

ขึ้นไปข้างบน Go down

ถามเรื่องเกรด การเข้าการบิน Empty Re: ถามเรื่องเกรด การเข้าการบิน

ตั้งหัวข้อ  sealreload Sun Mar 18, 2012 4:54 am

เพราะเห็นแต่ละคนที่ถามกันว่า รับเกรดเท่าไร เกรดต่ำ แต่ผมว่าที่ถามๆนี้เกรดผมต่ำที่สุดแล้วละมั่ง

ไม่รู้ยืนใบสมัครกับเกรด1.95 เค้าจะไม่ให้สัมภาษณ์ เพราะกลัวจะพิจรณากับเกรดเฉลี่ยก่อนที่จะได้สัมภาษณ์

ขอบคุณครับ

sealreload

ถามเรื่องเกรด การเข้าการบิน Empty Re: ถามเรื่องเกรด การเข้าการบิน

ตั้งหัวข้อ  B737 Sun Mar 18, 2012 7:38 pm

sealreload พิมพ์ว่า:เพราะเห็นแต่ละคนที่ถามกันว่า รับเกรดเท่าไร เกรดต่ำ แต่ผมว่าที่ถามๆนี้เกรดผมต่ำที่สุดแล้วละมั่ง

ไม่รู้ยืนใบสมัครกับเกรด1.95 เค้าจะไม่ให้สัมภาษณ์ เพราะกลัวจะพิจรณากับเกรดเฉลี่ยก่อนที่จะได้สัมภาษณ์

ขอบคุณครับ

แนะนำให้โทรสอบถามธุรการโดยตรงเลยนะครับ (02) 997-2200-30 ต่อ 4104-07 09.00-16.00น. (จ-ศ)

ในช่วงปีแรกๆ วิชาคณิต วิทย์(ฟิสิกส์) ภาษาอังกฤษ ค่อนข้างเยอะเลยนะครับ ถ้ามันไม่หนักไปสำหรับเราก็ลองดูครับ เพราะพี่เชื่อว่าอาจารย์ทุกท่านอยากเปิดโอกาสให้น้องๆทุกคนอยู่แล้วครับ แต่เหตุที่ต้องมีข้อกำหนดต่างๆในการสมัครก็ด้วยความพร้อมของน้องเอง Exclamation

B737

ตั้งหัวข้อ  sealreload Mon Mar 19, 2012 12:40 am

ก็ด้วยเหตุผลนี้ละครับ ที่ทำให้ผมต้องหยุดเรียนเลย1ปี เพื่อไปรื้อความรู้ใหม่ เพื่อจะเข้าเรียน
เพราะเข้าไปตอนนี้ผมรู้ตัวเลยครับ อีกาในฝูงหงษ์ !! Crying or Very sad ขอเวลาก่อน1ปีเดี๋ยวปีใหม่สมัครเลย cheers
1ปีนี้ต้องได้มากกว่าปัจจุบันที่ความรู้ยังเป็นแค่ศูนย์

เค้าน่าจะให้โอกาศผมละมั่ง Very Happy

sealreload

ขึ้นไปข้างบน