Aviation Institute
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

อยากจะสอบถามการสมัครอะครับ

Go down

อยากจะสอบถามการสมัครอะครับ Empty อยากจะสอบถามการสมัครอะครับ

ตั้งหัวข้อ  pluck Wed Apr 11, 2012 10:36 am

ผมต้องการที่จะเข้าสมัครการบินอะครับ ผมสูง180 หนัก82 สายตาไม่สั่น ไม่บอดสี ปกติ ครับ มีความรู้ภาษา English พอตัวครับ แต่ผมติดปัญหาอยู่หนึ่งเรื่องครับ คือ เรื่องวุติการศึกษาอะครับ คือ ผมไปเรียนอยู่ต่างประเทศ แล้วกลับมาสอบเทียบ ม.6 ที่เมืองไทย ผมสอบ GED ครับ GED คือ เป็นการสอบเพื่อ เทียบวุฒิของระดับมัธยมศึกษาตอนปลายในประเทศไทยตามระดับมาตรฐานของอเมริกา นักเรียนที่สามารถสมัครสอบได้ นั้นต้องมีอายุ 16 ปีขึ้นไป แต่จะได้รับประกาศนียบัตรเพื่อนำไปเทียบผลสอบได้ต่อเมื่อมีอายุครบ 17 ปีบริบูรณ์ และในการสอบแต่ละครั้งผู้สอบต้องสอบได้คะแนนในแต่ละวิชาไม่ต่ำกว่า 410 คะแนน และคะแนนรวมทั้ง 5 รายวิชาไม่น้อยกว่า 2250 คะแนน จึงจะถือว่าสอบผ่าน อะครับ แต่ตอนนี้ผมสอบไปแล้ว แต่กำลังรอทางนั้นเขาส่งคะแนนมา แต่มันใช้เวลานาน ผมกลัวว่ามันจะไม่ทันอะครับ ไม่ทราบว่าผมจะสมัครได้ไมครับ คือว่า มันต้องสอบ 5วิชา แต่ผม ได้ผลมาแล้ว 3วิชาอีก 2 วิชายังไม่มาอะครับ ผมสามารถไปสมัครได้ไมครับ ??

pluck

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน