Aviation Institute
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ต้องจบสายวิทย์ฯหรือป่าวครับ/กู้ กยศ.ได้เต็มหรือป่าวครับ

2 posters

Go down

ต้องจบสายวิทย์ฯหรือป่าวครับ/กู้ กยศ.ได้เต็มหรือป่าวครับ Empty ต้องจบสายวิทย์ฯหรือป่าวครับ/กู้ กยศ.ได้เต็มหรือป่าวครับ

ตั้งหัวข้อ  panuwat1993 Thu May 24, 2012 8:11 pm

1.ต้องจบสายวิทย์ฯมั้ย
2.กู้กยศ.ได้เต็มจำนวนหรือป่าว
3.รับเกรดGPAเท่าไร
4.เรียนจบแล้วมีงานรองรับเยอะมั้ย

panuwat1993

ขึ้นไปข้างบน Go down

ต้องจบสายวิทย์ฯหรือป่าวครับ/กู้ กยศ.ได้เต็มหรือป่าวครับ Empty Re: ต้องจบสายวิทย์ฯหรือป่าวครับ/กู้ กยศ.ได้เต็มหรือป่าวครับ

ตั้งหัวข้อ  B737 Sat May 26, 2012 9:00 am

panuwat1993 พิมพ์ว่า:1.ต้องจบสายวิทย์ฯมั้ย
2.กู้กยศ.ได้เต็มจำนวนหรือป่าว
3.รับเกรดGPAเท่าไร
4.เรียนจบแล้วมีงานรองรับเยอะมั้ย

1. รับทั้งสายวิทย์และสายศิลป์ ครับ
2. กูได้บางส่วนเท่านั้น (รายละเอียดโทรถามสถาบันโดยตรง)
3. GPA 2.00 ขึ้นไป
4. สายการบินต่างๆในประเทศไทยประกาศรับสมัครนักบินแทบทุกปีครับ ขึ้นอยู่กับความต้องการของแต่ละบริษัท อย่างการบินไทยก็ไม่เคยจำกัดจำนวนรับด้วยซ้ำ เพียงแต่ว่าน้องจะมีคุณสมบัติและความสามารถตามที่สายการบินต่างๆต้องการรึป่าว?

B737

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน