Aviation Institute
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ขออนุญาติคับ ผมมีเรื่องจะสอบถามเรื่องภาษาคับ

2 posters

Go down

ขออนุญาติคับ ผมมีเรื่องจะสอบถามเรื่องภาษาคับ Empty ขออนุญาติคับ ผมมีเรื่องจะสอบถามเรื่องภาษาคับ

ตั้งหัวข้อ  Roydej prayoonto Tue Oct 02, 2012 8:24 pm

คือว่าผม เรียนภาษาอักฤษแย่คับ แต่ก็พอดำน้ำไปได้คับ ผมกลัวเรื่องสอบสัมภาษอะคับมันกดดันมากไหม ผมก็ได้เข้าไปดูตรงแผนกาศึกษาแล้วว่าต้องเรียนอะไรบ้างก็คิดว่าเรียนไหว แต่ผมกลัวตรงสอบสัมภาษเนียอะครับ ไม่ทราบว่ายากมากไหมคับตอนสอบสัมภาษผมจะได้เตรียมตัวไวถูก เครียดคับบอกตรงๆ

Roydej prayoonto

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขออนุญาติคับ ผมมีเรื่องจะสอบถามเรื่องภาษาคับ Empty Re: ขออนุญาติคับ ผมมีเรื่องจะสอบถามเรื่องภาษาคับ

ตั้งหัวข้อ  B737 Wed Oct 03, 2012 11:00 pm

Roydej prayoonto พิมพ์ว่า:คือว่าผม เรียนภาษาอักฤษแย่คับ แต่ก็พอดำน้ำไปได้คับ ผมกลัวเรื่องสอบสัมภาษอะคับมันกดดันมากไหม ผมก็ได้เข้าไปดูตรงแผนกาศึกษาแล้วว่าต้องเรียนอะไรบ้างก็คิดว่าเรียนไหว แต่ผมกลัวตรงสอบสัมภาษเนียอะครับ ไม่ทราบว่ายากมากไหมคับตอนสอบสัมภาษผมจะได้เตรียมตัวไวถูก เครียดคับบอกตรงๆ

- เรื่องของภาษามันสามารถพัฒนากันได้ครับน้อง และในปี1-2 เราก็มีวิชาภาษาอังกฤษที่มากพอสำหรับการบิน
- เรื่องสัมภาษณ์ ไม่มีอะไรยากครับอาจารย์อาจจะให้แนะนำตัวเป็นภาษาอังกฤษและไทย พยายามเป็นตัวของตัวเอง เตรียมความรู้ทั่วๆไปด้านการบิน สูตรคณิตและฟิิสิกส์พื้นฐานไว้ บ้างก็พอ ขอแค่มีความตั้งใจที่จะเป็นนักบินจริงๆครับ

B737

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน