Aviation Institute
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

อยากเรียนนักบินพาณิชย์ ม.รังสิตมากๆค่ะ รอบกวนช่วยตอบหน่อยนะคะ

2 posters

Go down

อยากเรียนนักบินพาณิชย์ ม.รังสิตมากๆค่ะ รอบกวนช่วยตอบหน่อยนะคะ Empty อยากเรียนนักบินพาณิชย์ ม.รังสิตมากๆค่ะ รอบกวนช่วยตอบหน่อยนะคะ

ตั้งหัวข้อ  palipali Mon Nov 25, 2013 9:53 pm

ตอนนี้หนูเรียนอยู่ม.5นะคะ เรียนศิลป์ภาษาอังกฤษ-ฝรั่งเศส แล้วหนูอยากเป็นนักบินมากๆ ตั้งใจว่าจะเรียนนักบินพาณิชย์ที่ม.รังสิตให้ได้ แต่เพิ่งปรึกษากับพ่อเมื่อวาน พ่อหนูบอกว่าพ่อไม่มีเงินมากพอจะส่งหนูเรียนได้ขนาดนั้น เอาแค่2หมื่นพ่อยังหาแทบจะไม่ได้เลย (พ่อหนูทำงานรับราชการค่ะ) หนูเสียใจมากแต่ก็อยากเรียนจริงๆ คิดว่าจะทำงานหาเงินเอง จะกู้ จะขอทุน
หนูคิดว่าจะลองพูดกับพ่อกับแม่ดูอีกครั้ง หนูเลยอยากรู้ว่า
1. ค่าเรียนทั้งหมด 2ล้านกว่าๆนี่คือสำหรับ1เทอม หรือว่าตลอด4ปีเลยคะ
2. หนูเคยเห็นในเว็บไซต์นึงเขาบอกว่า ถ้าคะแนนเฉลี่ยสะสม6ภาคเรียนมากกว่า2.00สามารถเข้าเรียนได้ทันทีโดยไม่ต้องสอบจริงมั้ยคะ (ตอนนี้ตั้งแต่ม.4จนตอนนี้ม.5หนูได้ประมาณ3กว่าๆ)
3. หนูกู้กยศ.ได้มั้ยคะ แล้วสามารถขอทุนได้มั้ย
4. หนูต้องการลายละเอียดหลายๆอย่างเลยค่ะ ช่วยหนูด้วยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

palipali

ขึ้นไปข้างบน Go down

อยากเรียนนักบินพาณิชย์ ม.รังสิตมากๆค่ะ รอบกวนช่วยตอบหน่อยนะคะ Empty Re: อยากเรียนนักบินพาณิชย์ ม.รังสิตมากๆค่ะ รอบกวนช่วยตอบหน่อยนะคะ

ตั้งหัวข้อ  B737 Tue Feb 11, 2014 1:05 am

แนะนำให้สอบถามพี่ๆที่ www.facebook.com/pilotrsu จะอัพเดทมากกว่าครับ

B737

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน