Aviation Institute
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ช่วยตอบหนูด้วยนะคะ

2 posters

Go down

ช่วยตอบหนูด้วยนะคะ  Empty ช่วยตอบหนูด้วยนะคะ

ตั้งหัวข้อ  Airz Tue Jul 10, 2012 6:54 pm

คือว่า
ตอนนี้หนูเรียนอยู่ ที่ วิทยาลัยเทคโนโลยีสยามบริหารธุรกิจ นนทบุรี ( SBAC นนทบุรี)
และความใฝ่ฝันหนึ่งที่หนูอยากเป็นก็คือนักบิน หนูเพิ่งมารู้ตัวอีกที ก็ตอนที่หนูกำลังจะเรียนจบ ในระดับ ปวช.3

และที่หนูอยากถามพี่ๆ หรืออาจารย์ทุกคนว่า หนูไปหาข้อมูลมาเกี่ยวกับการเรียนเป็นนักบิน
เขาบอกว่า ต้องเรียนสายวิทย์ คณิต แต่หนูไม่ได้เรียนมาทางสายนั้น
ตอนนี้หนูศึกษา อยู่ ระดับปวช.3 ณ วิทยาลัยดังกล่าว

หนูคิดว่าหนูคงไม่มีโอกาสได้เป็น
เพราะความสามารถทางด้าน วิทย์-คณิต หนูไม่ค่อยเก่ง

และอีกเรื่องหนึ่ง คืออยากรู้ว่า ค่าเทอมแพงไหม หนูอยากเรียนมาก และอีกอย่างหนึ่งคือ หนูสามารถ ขอทุนได้ไหม
เพราะเพื่อนหนูบอกว่า คณะที่หนูจะเรียนไม่มีทุน

หนูกังวลมาก เพราะหนูก็ไม่รู้จะหันไปเรียนทางไหน

หนูขอขอบคุณมากนะคะ ช่วยตอบหนูทีนะคะ

ขอบคุณค่ะ Sad

Airz

ขึ้นไปข้างบน Go down

ช่วยตอบหนูด้วยนะคะ  Empty Re: ช่วยตอบหนูด้วยนะคะ

ตั้งหัวข้อ  B737 Wed Jul 11, 2012 6:06 pm

Airz พิมพ์ว่า:คือว่า
ตอนนี้หนูเรียนอยู่ ที่ วิทยาลัยเทคโนโลยีสยามบริหารธุรกิจ นนทบุรี ( SBAC นนทบุรี)
และความใฝ่ฝันหนึ่งที่หนูอยากเป็นก็คือนักบิน หนูเพิ่งมารู้ตัวอีกที ก็ตอนที่หนูกำลังจะเรียนจบ ในระดับ ปวช.3

และที่หนูอยากถามพี่ๆ หรืออาจารย์ทุกคนว่า หนูไปหาข้อมูลมาเกี่ยวกับการเรียนเป็นนักบิน
เขาบอกว่า ต้องเรียนสายวิทย์ คณิต แต่หนูไม่ได้เรียนมาทางสายนั้น
ตอนนี้หนูศึกษา อยู่ ระดับปวช.3 ณ วิทยาลัยดังกล่าว

หนูคิดว่าหนูคงไม่มีโอกาสได้เป็น
เพราะความสามารถทางด้าน วิทย์-คณิต หนูไม่ค่อยเก่ง

และอีกเรื่องหนึ่ง คืออยากรู้ว่า ค่าเทอมแพงไหม หนูอยากเรียนมาก และอีกอย่างหนึ่งคือ หนูสามารถ ขอทุนได้ไหม
เพราะเพื่อนหนูบอกว่า คณะที่หนูจะเรียนไม่มีทุน

หนูกังวลมาก เพราะหนูก็ไม่รู้จะหันไปเรียนทางไหน

หนูขอขอบคุณมากนะคะ ช่วยตอบหนูทีนะคะ

ขอบคุณค่ะ Sad
สถาบันการบิน เปิดรับสมัครนักศึกษา หลักสูตรเทคโนโลยีบัณฑิต สาขาวิชานักบินพาณิชย์ จำนวน 50 คน ประจำปีการศึกษา 2555 ทั้งชายและหญิงที่สำเร็จการศึกษา ไม่ต่ำกว่ามัธยมศึกษาตอนปลาย หรือเทียบเท่า อายุไม่เกิน 26 ปี ทั้งสายวิทย์และสายศิลป์ ต้องมีสุขภาพร่างการแข็งแรง สายตาไม่ผิดปกติ หากสายตาสั้นหรือยาว ไม่เกิน 300 ตาไม่บอดสี ผู้ชายสูงไม่น้อยกว่า 165 ซม. ผู้หญิงต้องสูงไม่น้อยกว่า 160 ซม. ไม่อ้วนหรือผอมมากเกินไป

ส่วนเรื่องค่าเล่าเรียนทั้ง 4ปี ประมาณ 2.5 ล้านบาท (ไม่มีทุนการศึกษาครับ)

B737

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน