Aviation Institute
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

จะสอบวันที่29นี้แล้วครับ ตอนสอบตื่นเต้นมากไหมครับ

2 posters

Go down

จะสอบวันที่29นี้แล้วครับ ตอนสอบตื่นเต้นมากไหมครับ Empty จะสอบวันที่29นี้แล้วครับ ตอนสอบตื่นเต้นมากไหมครับ

ตั้งหัวข้อ  donozz Tue Jan 08, 2013 7:11 pm

พอดีผมจะสอบวันที่29นี้แล้วครับ อยากทราบว่าสอบสัมภาษณ์ยากไหมถามแนวไหนครับ
ผมจะซิ่วมาจากวิศวะพระนครเหนือครับ กลัวไม่ติดมากเลยเพราะเกรดม.ปลายแค่2กว่าเองครับ

donozz

ขึ้นไปข้างบน Go down

จะสอบวันที่29นี้แล้วครับ ตอนสอบตื่นเต้นมากไหมครับ Empty Re: จะสอบวันที่29นี้แล้วครับ ตอนสอบตื่นเต้นมากไหมครับ

ตั้งหัวข้อ  B737 Fri Jan 11, 2013 7:25 pm

donozz พิมพ์ว่า:พอดีผมจะสอบวันที่29นี้แล้วครับ อยากทราบว่าสอบสัมภาษณ์ยากไหมถามแนวไหนครับ
ผมจะซิ่วมาจากวิศวะพระนครเหนือครับ กลัวไม่ติดมากเลยเพราะเกรดม.ปลายแค่2กว่าเองครับ

เตรียมตัวให้พร้อม จะมีกรรมการทั้งหมด 4-5ท่าน โดยจะเรียกเข้าห้องทีละ1คน ตามคิวที่ได้รับ(มาก่อนได้จะได้คิวก่อน) กรรมการจะถามความรู้พื้นฐานคณิต ฟิสิกส์ และความรู้ทั่วไปด้านการบินเล็กน้อย โดยทั่วไปแล้วจะดูความตั้งใจที่อยากจะเป็นนักบินมากกว่า รวมถึงบุคลิกภาพว่าเหมาะสมหรือไม่ครับ ใช้เวลาประมาณ 15-20นาที ยังไงติดตามข่าวสารเพิ่มเติมซึ่งจะอัพเดทเกี่ยวกับการรับสมัครเรื่อยๆทาง www.facebook.com/pilotrsu

B737

จะสอบวันที่29นี้แล้วครับ ตอนสอบตื่นเต้นมากไหมครับ Empty Re: จะสอบวันที่29นี้แล้วครับ ตอนสอบตื่นเต้นมากไหมครับ

ตั้งหัวข้อ  donozz Mon Jan 14, 2013 3:46 pm

แล้วเกรดเฉลี่ยมีผลต่อการสัมภาษณ์มากไหมครับเพราะเกรดเฉลี่ยผมน้อยอ่าครับ

donozz

ตั้งหัวข้อ  B737 Tue Jan 15, 2013 12:08 am

donozz พิมพ์ว่า:แล้วเกรดเฉลี่ยมีผลต่อการสัมภาษณ์มากไหมครับเพราะเกรดเฉลี่ยผมน้อยอ่าครับ
แล้วความตั้งใจที่จะเป็นนักบินมากกว่าเกรดเฉลี่ยไหมครับ? ถ้ามากกว่าอย่าไปกลัวครับ สู้ๆ

B737

ตั้งหัวข้อ  donozz Wed Jan 16, 2013 7:02 pm

ขอบคุณพี่มากครับ

donozz

ขึ้นไปข้างบน